🔥 Bài đăng hot nhất

Tại sao trẻ thở bằng miệng khi ngủ?

Chào các mẹ!
Con em bây giờ được 15 tháng tuổi, nhưng từ lúc sinh ra tới giờ em thấy bé ngủ toàn thở bằng miệng thôi. Lúc sáng sinh hoạt vui chơi đều thở bằng mũi ạ!
Có mẹ nào có con giống con em không? Em định cho bé đi khám bác sĩ xem bé có bị hẹp xoang mũi hay ko, các mẹ cho em lời khuyên với ạ!!!!
Em cám ơn rất nhiều ạ!
20
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Bé bị lâu chưa vậy mẹ nó? Con mình ngày trước cũng bị nhưng chỉ một thời gian ngắn thôi. Hồi đấy mọi người còn trêu là cu cậu bị "vẩu" nên mình cứ phải lấy tay ấn nhẹ xuống, ấn xong rồi thì đâu vẫn vào đấy. Đưa đi bác sĩ khám thì bác bảo là con bị viêm mũi vì nhiễm vi rút
2 năm trước
Thích
Trả lời
@anhngoc10được hơn 4 tháng nay rồi ạ. Em lo quá
2 năm trước
Thích
Trả lời
Mình cũng đồng ý với bạn. Cháu nhà mình cũng bị tình trạng thở bằng miệng vào ban đêm, cũng không bị sổ mũi hay ho gì. Sau đó đi khám thì mới biết bé nhà mình bị Viêm Amidan và phế quản. Nên các mẹ cẩn thận nhé, nên cho bé đi khám sớm. Chúc tất cả gia đình cuối tuần vui vẻ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ dẫn bé đến gặp bác sĩ tai mũi họng để kiểm tra cho chắc nhé. Với mẹ cần có thói quen hướng dẫn trẻ hít thở sâu qua mũi vào sáng và tối để trẻ bỏ qua việc thở bằng miệng. Chúc các mẹ mẹ khỏe, con khỏe nhé.
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo