🔥 Bài đăng hot nhất

Phải làm gì khi con bị táo bón?

Bé nhà mình được 15 tháng tuổi bị táo bón các mẹ à. Bé đi vệ sinh khổ lắm, bị đầy hơi, khó chịu bỏ ăn. Mình đã cho dùng cốm tiêu hóa nhưng vẫn chưa thấy hiệu quả. Có ai biết cách trị nào chỉ cho mình với nhé. Thanks các mẹ ạ!
20
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Tốt nhất chi là đi khám bs tiêu hóa đi ạ. Chứ còn bé như thế không nên dùng thuốc linh tinh. Mom vẫn tích cực cho con ăn thêm chất xơ (rau, hoa quả đặc biệt là những loại nhuận tràng), khi pha sữa cho bé uống thì pha loãng hơn một chút (bớt sữa đi hoặc là thêm nước vào). Chúc bé mau khỏi, hay ăn chóng lớn
2 năm trước
Thích
Trả lời
Bé hay táo bón là do đườn ruột bé hoạt động kém. Bé mình trước đây cũng thế, hay tiêu chảy, 1 tháng 30 ngày đã bệnh hết 25 ngày rồi. Mẹ hỏi ý kiến bs xem có thuốc gì bổ sung cho bé dc k nhé
2 năm trước
Thích
Trả lời
Bé có uống kháng sinh không mẹ nó? vì uống kháng sinh hay làm bé bị nóng và gây táo bón, cũng có những loại kháng sinh có tác dụng phụ gây bé bị đi ngoài ah
2 năm trước
Thích
Trả lời
nhiều khi do ăn uống thiếu chất xơ mom ạ. Mom tham khảo ý kiến bs về thuốc cần dùng và điều chỉnh chế độ ăn uống thử. Chúc bé mau khỏe, hay ăn chóng lắm nhé
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo