🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹo Rốn ngửa hay rốn úp thì bé tiếp theo là trai hay gái

Bạn đã bao giờ nghe đến cách xem rốn đoán sinh con trai hay gái chưa? Đây là một trong số rất nhiều những mẹo mà ông bà ta thường dùng để dự đoán giới tính thai nhi. Nếu chưa nghe về cách đoán giới tính thai nhi này, hãy cùng tham khảo chi tiết bài viết dưới đây.

Ông bà ta ngày xưa còn dựa vào rốn của đứa con trước để dự đoán giới tính của thai nhi tiếp theo. Cụ thể:

• Nếu phần rốn của em bé trước đó có đầu rốn úp xuống, thì khả năng cao thai nhi tiếp theo sẽ là con trai.
  • Nếu phần rốn của em bé sinh trước có đầu rốn ngửa lên thì khả năng sinh con gái sẽ cao hơn trong lần mang thai tiếp theo.

Đây là tất cả những thông tin về cách xem rốn đoán sinh con trai hay gái mà ông và ta ngày xưa thường dựa vào để đoán biết. Tuy nhiên, độ chính xác của những phương pháp này chưa được xác định, bạn đọc chỉ nên đọc và tham khảo, không nên quá tin tưởng.

Hy vọng với những chia này sẽ đã cung cấp cho các mẹ những thông tin cần thiết, hữu ích.

2
15k
4 Bình luận

4 bình luận

Mẹo này cũng hay đấy nhỉ, để mình chú ý xem nàoo

1 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Thị Xuân Bùi

Các bà quê mình cũng bảo mẹo này chuẩn nè

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Ô lần đầu nghe luôn

2 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Vũ

các mẹo như nhìn ngấn và nhìn rốn của bé là đoán giới tính bé tiếp theo đó b

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo