🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ bị đi ngoài nhiều lần

E chào bác sĩ: bác sĩ cho e hỏi là e bị nôn và đi ngoài nhiều lần do ăn nhiều thịt mỡ. Vậy thì lượng mỡ e ăn vào có tiết ra theo sữa k và nếu tiết ra thì e bé bú có ảnh hưởng đến sức khỏe của bé k

0
15k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc bạn bị nôn và đi ngoài nhiều lần có thể do ăn nhiều thịt mỡ gây ra tình trạng tiêu chảy. Mỡ thừa từ thức ăn bạn tiêu hao thông qua quá trình tiêu hóa và không tiết ra theo sữa khi bạn cho con bú. Do đó, việc bạn ăn nhiều thịt mỡ không ảnh hưởng đến sức khỏe của bé khi bạn cho con bú. Tuy nhiên, để giảm tình trạng nôn và tiêu chảy, bạn nên hạn chế ăn thức ăn nhiều mỡ và tìm cách cân đối chế độ ăn uống của mình. Nếu tình trạng này kéo dài hoặc trở nên nghiêm trọng, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo