🔥 Bài đăng hot nhất

lượng sữa của bé gần 6 tháng

con Em được 5 tháng 26 ngày em cho bé ăn dặm bột được 60ml 1 ngày nhưng ngược lại bé uống sữa rất ít nguyên ngày bé chỉ uống khoản 200ml hoặc 300ml thui liệu có sao không ạ hiện là bé gái được 7.2kg lúc mới sanh thì 2.6kg

1
15k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào mom! Cân nặng bé hiện tại vẫn đạt ạ. Nhưng nếu tổng lượng dịch ăn và bú của bé dưới 500ml là chưa đạt. Mẹ kiểm tra miệng lưỡi bé có đóng bợn trắng thì rơ lưỡi, xem núm ti có chảy sữa nhiều hay ít không, nếu bú sữa công thức xem núm ti có mềm không, vị sữa bé có ngán không mẹ thử đổi loại khác hoặc núm ti khác cho bé ạ. Ngoài ra mẹ xem bé có gặp vấn đề bệnh lý như táo bón, chướng hơi, đầy bụng,.. không nhé!

1 tuần trước
Thích
Trả lời

lượng sữa như vậy là quá ít rồi, bạn nên cho bé ăn dặm vào khoảng 10-11h trưa, các cử khác nên bổ sung sữa đúng cử cho bé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bé chỉ uống ít sữa trong ngày có thể là do bé đã bắt đầu ăn dặm và cảm thấy no nên không cần uống nhiều sữa. Điều quan trọng là đảm bảo bé vẫn đủ lượng chất dinh dưỡng cần thiết từ sữa và thức ăn dặm. Trọng lượng của bé 7. 2kg ở tuổi gần 6 tháng là ở mức trung bình, không có vấn đề gì đáng lo ngại. Bạn có thể tham khảo với bác sĩ trẻ để được tư vấn cụ thể hơn về chế độ ăn uống và sức khỏe của bé. Nếu bé không có dấu hiệu bất thường khác như sốt, tiêu chảy, hoặc khó chịu, bạn có thể tiếp tục theo dõi tình trạng sức khỏe của bé và đảm bảo bé được cung cấp đủ chất dinh dưỡng từ sữa và thức ăn dặm. Nếu bạn còn bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn chi tiết hơn. Chúc bé của bạn luôn khỏe mạnh!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo