🔥 Bài đăng hot nhất

hội chứng down

xin chào bác sĩ, bác sĩ cho e hỏi con e mắc HC down, đã xét nghiệm và có kết luận, bé có bị hở tim ba lá nhẹ , bác sĩ không kê thuốc, e khám ở nhi đồng 2,giờ bé được 8 tháng mà vẫn chưa biêt ngồi,đúc ăn bé không tự há miệng, tay bé yếu, bác sĩ cho e hỏi bệnh viện nào chuyên khám về bệnh down, để e can thiệp cho bé sớm để bé phát triển tốt nhất có thể ạ, e xin chân thành cảm ơn bác sĩ.

2
16k
5 Bình luận

5 bình luận

Thương quá, bạn đi nhi đồng nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Bạn nên cho con vào bệnh viện nhi đồng để được bác sĩ chuyên khoa khám nha, ở đó là ổn nhất rồi đó bạn ơi

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Bệnh viện Nhi Đồng là giỏi nhất rồi, bạn theo khám nhé,

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Trong HCM thì Nhi Đồng là chuyên nhất rồi b

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc vì tôi không phải là bác sĩ thực sự, nhưng tôi sẽ cố gắng trả lời câu hỏi của bạn dựa trên thông tin có sẵn. Hội chứng Down là một tình trạng di truyền do có một bản sao thừa của nhiễm sắc thể 21. Điều này có thể gây ra nhiều vấn đề sức khỏe và phát triển cho trẻ. Việc xét nghiệm và chẩn đoán hội chứng Down thường được thực hiện trong quá trình mang thai và sau khi sinh. Về vấn đề hở tim ba lá nhẹ, việc không kê thuốc có thể do bác sĩ đánh giá rằng tình trạng của bé không cần điều trị thuốc. Tuy nhiên, tôi khuyên bạn nên thảo luận thêm với bác sĩ để hiểu rõ hơn về lý do không kê thuốc và xác định liệu có cần can thiệp khác để giúp bé phát triển tốt hơn. Đối với việc bé chưa biết ngồi, không tự há miệng và tay yếu, điều này có thể là những vấn đề phát triển thường gặp ở trẻ mắc hội chứng Down. Bạn nên tìm kiếm bệnh viện hoặc trung tâm chuyên khám và điều trị hội chứng Down để được tư vấn và can thiệp sớm cho bé. Bác sĩ chuyên khoa nhi hoặc bác sĩ chuyên về bệnh Down sẽ có kiến thức và kinh nghiệm để hỗ trợ bạn và bé. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng mỗi trường hợp là độc đáo và cần được đánh giá và điều trị theo từng trường hợp cụ thể. Bác sĩ sẽ là người tư vấn và hướng dẫn bạn về các phương pháp can thiệp và chăm sóc phù hợp cho bé của bạn. Chúc bạn và gia đình luôn khỏe mạnh và thành công trong việc chăm sóc và phát triển cho bé yêu của bạn.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo