🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi Bác Sĩ

13 tuổi cao 1m53 vậy có thể phát triển thêm ko ạ?

3
16k
4 Bình luận

4 bình luận

19-20 tuổi vẫn còn cao em nha

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Ở tuổi 13, nhiều trẻ em vẫn đang trong quá trình phát triển, và chiều cao của họ có thể tiếp tục tăng lên trong thời gian tới. Có nhiều yếu tố có thể ảnh hưởng đến quá trình phát triển chiều cao, bao gồm yếu tố di truyền, dinh dưỡng, sức khỏe tổng thể và mức độ hoạt động thể chất.

Dưới đây là một số cách để giúp tăng cơ hội phát triển chiều cao ở tuổi 13:

1. Dinh dưỡng cân đối: Hãy đảm bảo rằng bạn đang tiêu thụ đủ lượng dinh dưỡng cần thiết cho sự phát triển, bao gồm protein, canxi, vitamin D, và các dưỡng chất khác từ thực phẩm đa dạng và cân đối.
  2. Tập thể dục: Tham gia vào các hoạt động thể chất, đặc biệt là các loại tập thể dục tăng cường cơ bắp và tăng chiều cao như yoga, bơi lội, hoặc bóng rổ có thể hỗ trợ quá trình phát triển chiều cao.
  3. Giữ cho thói quen lành mạnh: Đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ và tránh stress quá mức, vì những yếu tố này cũng có thể ảnh hưởng đến quá trình phát triển.
  4. Kiểm tra sức khỏe định kỳ: Tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia y tế để đảm bảo rằng mọi khía cạnh của sức khỏe của bạn đều được chăm sóc đúng cách.

Nhớ rằng mỗi người có mức độ phát triển riêng biệt, và không phải ai cũng sẽ đạt đến cùng một chiều cao. Quan trọng nhất là hãy chăm sóc sức khỏe tổng thể của bạn và không lo lắng quá nhiều về chiều cao của mình.

3 tháng trước
Thích
Trả lời

còn cao nữa nha mới 13 tuổi mà

3 tháng trước
Thích
Trả lời

bé chưa dậy thì thì vẫn sẽ cao thêm đó mom

3 tháng trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo