🔥 Bài đăng hot nhất

HAI HOT MOM BẤT ĐỒNG QUAN ĐIỂM VỀ CHUYỆN “CHĂM CON NHÀN HAY KHÔNG”, CÁC MẸ PHE AI 🤩???

💥 Có ai bít cuộc tranh luận đầy… kiến thức chăm con NHÀN giữa hai mẹ bỉm nổi tiếng gần đây không ?? Thấy rần rần, hàng loạt mẹ bỉm khác cũng đang chia 2 chiến tuyến bàn tán cực căng về quan điểm chăm con trái ngược nhau này!

💃 Cách rèn “kỷ luật thép" (post của Lâm Thuý Nhàn) cho con cũng như “kỹ lưỡng từng bước" cho mẹ từ khi còn nhỏ để mẹ NHÀN về sau cũng có nhiều điểm lợi. Vất vả giai đoạn đầu để về sau được nhàn hạ thực sự là cách mà số ít mẹ bỉm chọn. Các mẹ biết sao không ạ? Phải ai có kinh nghiệm hoặc để ý mới biết được rằng nếu ko chịu khó, để tâm giai đoạn đầu thì về sau sẽ rất mệt. Ngay từ bước ban đầu cứ kĩ lưỡng như là giáo dục con theo kỷ luật, chăm chú vào từng bước để giải quyết triệt để 1 vấn đề là điều rất tiên quyết để về sau được nhàn nhã hơn nhé 😍.

🌿 Thời nay tôi thấy chủ yếu là các mẹ gen Z hiện đại mà chọn phương pháp “thả trôi" (mn đọc bài của Thanh Trần) do cách này tiện lợi giai đoạn đầu. Ví dụ như nào là lúc giặt thì tiết kiệm được hẳn 3 phút dùng thêm nước xả, thay vô đó là dùng luôn loại 2 trong 1. Tôi để ý là muốn nhanh nên cứ cho giặt chung cả đồ người lớn và trẻ con với nhau rồi khi đem ra đồ bé bị cứng (do nước giặt xả người lớn có thành phần giặt tẩy mạnh hơn) hoặc đồ bé vẫn còn mùi khai, mùi chua (do tè dầm, chớ sữa) thì sẽ cho vô ngâm xả lại đồ của con. Như vậy có chăng lại hoá vất vả hơn ko??? Thậm chí bé còn có nguy cơ da bị kích ứng nữa cơ 🤗.

🌺 Nhưng phải nói rõ nhé, cách chăm con đúng thật là do tính cách của từng người và định nghĩa NHÀN của các mẹ. Vậy nên quan điểm của tôi các bạn chỉ nên tham khảo nhé, cũng như việc tôi phe chị Lâm Thuý Nhàn vậyy. Tôi ko nói tôi đúng, tôi chỉ nói tôi thấy cách đó đúng với tôi và đa số người quanh tôi thôi à 🥰!

Xin mỗi mom ở đây một comment xem phe nào xứng đáng thắng drama kiến thức này nào? Các chị em cùng tranh luận vui vẻ không quạo nha hihi 💪🏼💪🏼!

HAI HOT MOM BẤT ĐỒNG QUAN ĐIỂM VỀ CHUYỆN “CHĂM CON NHÀN HAY KHÔNG”, CÁC MẸ PHE AI 🤩???HAI HOT MOM BẤT ĐỒNG QUAN ĐIỂM VỀ CHUYỆN “CHĂM CON NHÀN HAY KHÔNG”, CÁC MẸ PHE AI 🤩???
9
16k
16 Bình luận

16 bình luận

Mình không theo phe ai cả

5 tháng trước
Thích
Trả lời

mình là fan Hehehiuhiu nè

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình không phe ai cả, chăm theo cách của mình vẫn nhàn tênh vậy

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Hay quá nè cả nhà ơi

5 tháng trước
Thích
Trả lời

M đồng ý với chị Lâm Thúy Nhàn. Ngay từ bước ban đầu cứ kĩ lưỡng như là giáo dục con theo kỷ luật thì sau con sẽ có nề nếp hơn

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Công nhận Thanh Trần nói quá phải: Em thấy quần áo nhăn hay cứng thì bỏ ra ủi 1 buổi xong hết. Còn đồ cần thì giặt tay chứ chả mất công gì xài nhiều bước như Chị LTN đâu nhoaaa 🥰.

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Thanh nói cũng có lý vì Phương pháp EASY Parenting cách chăm con này không khó khăn như chị Nhàn nói đâu nhé 🌻!!

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình mới sinh bé nên cũng muốn học hỏi kinh nghiệm cách chăm con đơn giản tý ah

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Các mẹ muốn chăm con nhàn thì nên chọn phương pháp tối ưu, ko phải tiết kiệm là hay đâu nha, do trẻ con da nhạy cảm nhiều vấn đề lắm

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình theo phe LTN về GIẶT GIŨ: nếu muốn NHÀN hơn khi chăm con thì mẹ nên chọn các phương pháp tối ưu thay vì cắt bớt các bước, tránh da bé bị kích ứng hay mẩn ngứa nè các mom .

5 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 6 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo