🔥 Bài đăng hot nhất

Điều muốn hỏi bs

Cháu nay 16 tháng tuổi rồi mà chưa biết nói 1từ nào.chơi cả ngày ko biết mệt,hay khóc đòi mẹ,gọi thì ko ngoảnh lại và còn những hành động kỳ quặc.cháu có làm sao k bs

2
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Bạn đưa bé đi khám xem thử thế nào ạ

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Có thể bé chậm nói, nhưng gia đình nên đưa con đi khám xem thế nào ạ

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nên cho bé đi khám bên bác Minh Quyết bên Med247 ấy b

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có một số điểm mà bạn có thể lưu ý: 1. Trẻ 16 tháng tuổi chưa biết nói một từ nào: Đây có thể là một dấu hiệu chậm phát triển về khả năng biểu đạt trong giao tiếp. Tuy nhiên, mỗi trẻ có tiến trình phát triển riêng, nên không nên quá lo lắng. Bạn có thể tham khảo ý kiến của bác sĩ trẻ em để được tư vấn và kiểm tra sự phát triển của bé. 2. Chơi cả ngày không biết mệt và hay khóc đòi mẹ: Đây có thể là một dấu hiệu của sự thiếu hụt hoặc không thoả mãn nhu cầu của bé. Bạn nên kiểm tra xem bé có đủ giấc ngủ và bữa ăn đầy đủ không. Ngoài ra, cũng có thể bé đang cảm thấy không thoải mái về một vấn đề nào đó, như đau bụng hoặc khó chịu. Nếu tình trạng này kéo dài và gây lo lắng, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn cụ thể hơn. 3. Không ngoảnh lại khi gọi và có những hành động kỳ quặc: Đây có thể là một phần của quá trình phát triển của bé. Trẻ nhỏ thường có những hành động kỳ quặc và không đáp ứng như người lớn. Tuy nhiên, nếu bạn có bất kỳ lo lắng nào về sự phát triển của bé, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được đánh giá và tư vấn thêm. Tuy nhiên, để có được đánh giá chính xác và tư vấn chi tiết hơn, bạn nên đưa bé đến gặp bác sĩ trẻ em. Bác sĩ sẽ kiểm tra sự phát triển của bé và đưa ra những khuyến nghị phù hợp.
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo