🔥 Bài đăng hot nhất

**"CON NÍT MÀ, NHƯỜNG NÓ TÍ ĐI"**

Không biết bây giờ các bật phụ huynh dạy trẻ con như thế nào về phép lịch sự ở nơi công cộng. Sáng này mình gặp trường hợp như này. Cái ghế gần cửa sổ là mình đã đặt trước. Nhưng thằng bé trong ảnh, nó ngồi nhầm ghế của mình các bạn ạ. Mình có nói với mẹ của bé là ghế đó của mình. Thì chị ấy kiểu, nó con nít mà nhường nó đi 😌.

Mình chả hiểu cứ con nít là phải nhường nó à. Lúc nó biết mình sắp đòi lại ghế, nó khóc ầm lên mọi người ơi! Thế là mình đành ngậm ngùi ngồi kế bên mẹ nó. Theo mình biết một số hãng nếu đặt trước ghế gần cửa sổ thì tốn thêm 1 khoảng tiền phải không nhỉ. Không phải mình nhỏ mọn với bọn trẻ con đâu. Nhưng mà các bậc phụ huynh nên dạy con mình rằng, thứ gì của mình là của mình, chứ không phải của mình mà nằm khóc lăn lóc ăn vạ để nó thành của mình được.

Trước mình có gặp 1 trường hợp mình xếp hàng mua gà, có 1 2 đứa nhỏ ùa chạy lên luôn, rồi ba mẹ nó kêu nó lại bảo phải xếp hàng chờ đến lượt mình, thì 2 đứa bé lại lùi về sau xếp hàng. Mình nể cực kì. Còn trường hợp này thì hazzzzz

**"CON NÍT MÀ, NHƯỜNG NÓ TÍ ĐI"****"CON NÍT MÀ, NHƯỜNG NÓ TÍ ĐI"**
3
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Cảm ơn mom chia sẻ nhé, bài viết này thật hay & hữu ích 🍀

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Khi nào nó là con t , t mới có quyền bảo nó nhường cho em, nếu chính đáng, còn người xa lạ họ không phải làm điều đó nếu họ không thích

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Do bố mẹ thôi, cũng không phải nhà nào cũng như vậy

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Này là phải do cách dạy của ba mẹ ngay từ bé

4 tháng trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo