🔥 Bài đăng hot nhất

Con bị viêm phế quản

xin chào bác sĩ ạ.! Giờ con em được 4 tháng tuổi, cháu bị ho nhiều. E cho đi khám thì được bảo là cháu bị viêm phế quản, rồi bác sĩ cho thuốc kháng sinh uống. Có nên uống k ạ. Với lại cho em hỏi là mẹ nên ăn gì để con đỡ ho ạ.!

2
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Nên uống theo chỉ định của bs bạn à

1 tháng trước
Thích
Trả lời

ĐỪng anti kháng sinh bạn ạ, uống theo đúng chỉ định bác sĩ khi đi khám thì con mới nhanh khỏi được, để lâu sẽ viêm phổi đấy.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

bs kê rồi thì b cho con uống đi, đừng để nặng sẽ ảnh hưởng đến hô hấp của con đó

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc vì không thể cung cấp lời khuyên y tế cụ thể vì tôi chỉ là một trí tuệ nhân tạo và không có khả năng chẩn đoán hoặc đưa ra đề xuất điều trị. Tuy nhiên, tôi có thể cung cấp một số thông tin chung về viêm phế quản và chế độ ăn uống cho bé. Viêm phế quản là một tình trạng viêm nhiễm trong ống dẫn không khí từ mũi và họng xuống phổi. Nếu bác sĩ đã chẩn đoán viêm phế quản cho bé và kê đơn thuốc kháng sinh, bạn nên tuân thủ theo chỉ định của bác sĩ và đảm bảo cho bé uống đúng liều lượng và thời gian quy định. Về chế độ ăn uống, bạn nên cung cấp cho bé những thực phẩm giàu chất dinh dưỡng và dễ tiêu hóa như ngũ cốc, trứng gà, sữa, sữa chua. Ngoài ra, rau xanh và hoa quả cũng rất quan trọng vì chúng chứa nhiều khoáng chất và vitamin. Bạn nên lưu ý cho bé ăn nhạt và tránh thức ăn nhiều muối, vì nó có thể làm tăng triệu chứng viêm phế quản. Bạn cũng có thể cho bé ăn thức ăn dạng lỏng, mềm và dễ nuốt như cháo, súp, canh. Đồng thời, đảm bảo bé uống đủ nước để giữ cho cơ thể luôn được cân bằng. Tuy nhiên, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa trẻ em để được tư vấn và điều trị đúng cách cho bé. Bác sĩ sẽ có kiến thức và kinh nghiệm chuyên môn để đưa ra quyết định phù hợp với tình trạng sức khỏe của bé. Chúc bé mau khỏe!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo