🔥 Bài đăng hot nhất

Có nên kích sữa trở lại

Dạ bé nhà em nay được 11m. Từ lúc 6m em đi làm lại, do công việc căng thẳng nên em bị stress, thiếu ngủ trầm trọng nên sữa ít hẳn đi. Hiện tại sữa còn rất ít và do bé bú được ít sữa nên có vẻ con cũng chán, không còn muốn bú mẹ. Nhưng trong lòng em cảm thấy rất có lỗi với con, muốn kích sữa về lại. Mong bs cho em lời khuyên. Em xin cảm ơn ạ!

2
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn có bổ sung thêm sữa ngoài cho bé không? Mình nghĩ là con ti mẹ tới 11m thì bé sẽ k chán ti mẹ đâu, bạn ăn uống đầy đủ nghỉ ngơi thoải mái thì sữa cũng về đều đặn nếu bạn cho ti mỗi ngày

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Không nên áp lực chuyện sữa mẹ quá bạn ạ, 11 tháng bữa chính của con là thức ăn, bạn có thể kèm sữa công thức cho con,

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng sữa ít có thể xảy ra do nhiều nguyên nhân, bao gồm stress, thiếu ngủ, và công việc căng thẳng. Để kích thích sữa trở lại, bạn có thể thử các phương pháp sau: 1. Tạo điều kiện thư giãn: Cố gắng giảm stress và tìm cách thư giãn để cơ thể có thể sản xuất sữa mẹ tốt hơn. Hãy dành thời gian cho bản thân để nghỉ ngơi và thư giãn. 2. Đảm bảo ngủ đủ: Cố gắng có đủ giấc ngủ để cơ thể được nghỉ ngơi và phục hồi. Ngủ đủ giấc cũng giúp cân bằng hormone và tăng sản xuất sữa mẹ. 3. Ăn uống đủ chất: Hãy đảm bảo bạn ăn uống đủ chất dinh dưỡng, bao gồm cả các thực phẩm lợi sữa như sữa gạo, yến mạch, rau ngót. Uống đủ nước cũng rất quan trọng để duy trì lượng sữa mẹ. 4. Cho bé bú đúng cách: Hãy đảm bảo bé được bú đúng tư thế và đủ thời gian. Bú thường xuyên và kích thích tuyến vú sẽ giúp tăng sản xuất sữa mẹ. 5. Massage ngực: Massage nhẹ nhàng vùng ngực có thể kích thích sữa trở lại. Bạn có thể thử massage ngực hàng ngày để tăng cường lưu thông máu và kích thích tuyến vú. Ngoài ra, nếu tình trạng sữa ít vẫn tiếp tục, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và điều trị phù hợp. Chúc bạn và bé yêu của bạn khỏe mạnh!
5 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo