🔥 Bài đăng hot nhất

Bệnh thở khò khè

E sinh mổ cháu bé bị thở khò khè từ lúc 1 tháng giờ cháu 5 tháng vẫn bị cứ đỡ xong lại bị tiếng khò khè to thỉnh thoảng lại có dịch mũi và ho hàng ngày e vẫn rửa mũi và hút mũi bằng nước muối con cá heo nhưng k vẫn k đỡ, cháu vẫn ngoan ăn bình thường

. Bác sỹ tư vấn giúp e. E cảm ơn

2
16k
3 Bình luận

3 bình luận

sinh mổ hay bị khò khè ấy mom, qua 1 tuổi là hết à đừng lo quá, nhớ thường xuyên rửa mũi đừng ngủ trong máy lạnh khô quá nha,

2 tháng trước
Thích
Trả lời

bé lớn chút là đỡ đó mom ơi

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, có thể thấy rằng cháu bé của bạn đã bị thở khò khè từ khi mới 1 tháng tuổi và đến nay đã 5 tháng tuổi nhưng vẫn không thấy cải thiện. Bạn đã thực hiện việc rửa mũi và hút mũi bằng nước muối nhưng không có hiệu quả. Thở khò khè và có dịch mũi hàng ngày có thể là dấu hiệu của một số vấn đề về đường hô hấp ở trẻ nhỏ. Có một số nguyên nhân có thể gây ra tình trạng này, bao gồm viêm mũi, viêm họng, viêm phế quản hoặc viêm phổi. Ngoài ra, cũng có thể do một số tác nhân gây kích ứng như dị ứng hoặc môi trường ô nhiễm. Để xác định nguyên nhân chính xác và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên đưa cháu bé đến gặp bác sĩ chuyên khoa nhi. Bác sĩ sẽ tiến hành kiểm tra và đánh giá tình trạng sức khỏe của cháu, có thể yêu cầu các xét nghiệm hoặc siêu âm để tìm hiểu rõ hơn về tình trạng đường hô hấp của cháu. Trong thời gian chờ đợi cuộc hẹn với bác sĩ, bạn có thể thực hiện một số biện pháp nhẹ nhàng để giảm triệu chứng cho cháu. Đảm bảo rằng cháu được sinh hoạt trong môi trường sạch sẽ và không bị tiếp xúc với các tác nhân gây kích ứng như khói thuốc, bụi bẩn hoặc hóa chất. Bạn cũng có thể sử dụng máy tạo ẩm hoặc hơi nước để làm ẩm không khí trong phòng ngủ của cháu. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng chỉ có bác sĩ mới có thể đưa ra chẩn đoán chính xác và chỉ định phương pháp điều trị phù hợp. Vì vậy, hãy đưa cháu bé đến gặp bác sĩ sớm nhất có thể để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc cháu bé mau khỏe!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo