🔥 Bài đăng hot nhất

Bé hít thuốc xịt muỗi

Hôm nay mình sơ ý nên để bé vào phòng khi có thuốc xịt muỗi tầm 15 20p phút không biết có ảnh hưởng gì nhiều đến sức khỏe bé không ạ

3
16k
4 Bình luận

4 bình luận

một ít hóa chất bé hít phải rồi nhưng nếu bé thấy bình thường thì cũng không đáng lo ngại đâu

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Nếu bé không có dấu hiệu gì thì đừng lo quá, lần sau chú ý hơn bạn nha. Mình cũng vậy, mà có khi lơ là chút là bé lại chạy tới chỗ mẹ xịt kiến xịt mũi để quan sát

1 tháng trước
Thích
Trả lời

B xịt đặc k hay chỉ thoang thoảng. Chắc con k sao đâu mom

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc để bé trong phòng sau khi xịt thuốc muỗi trong khoảng 15-20 phút có thể gây ra một số vấn đề về sức khỏe cho bé. Thuốc xịt muỗi chứa các chất hóa học có thể gây kích ứng cho đường hô hấp và da của trẻ nhỏ. Nếu bé hít phải hơi thuốc trong thời gian dài, có thể gây ra các triệu chứng như khó thở, đau họng, hoặc kích ứng da. Để đảm bảo an toàn cho bé, sau khi xịt thuốc muỗi, bạn nên mở cửa và cửa sổ để thông thoáng phòng, đồng thời đảm bảo bé không tiếp xúc trực tiếp với hơi thuốc. Nếu bé có bất kỳ triệu chứng nào như ho, khó thở, hoặc kích ứng da, bạn nên đưa bé đến gặp bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Nếu bé không có bất kỳ triệu chứng gì sau sự cố này, có thể không có vấn đề gì nghiêm trọng. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn cho bé, hãy tránh để bé tiếp xúc với hơi thuốc muỗi trong tương lai và luôn đảm bảo thông thoáng cho không gian khi sử dụng các loại hóa chất như vậy. Nếu bạn còn bất kỳ câu hỏi hoặc lo lắng nào khác, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn cụ thể hơn. Chúc bé khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo