🔥 Bài đăng hot nhất

Bé bị rôm sảy lâu ngày

Con mình 26 tháng tuổi nhưng thường xuyên bị các vấn để về da như rôm sảy, liệu có phương pháp nào để giảm tình trạng trên hay không?

Bé nhà mình da hơi nhạy cảm nên không biết có thể sử dụng thuốc hay chỉ dùng phương pháp tắm lá không?

2
16k
5 Bình luận

5 bình luận

bạn ngủ máy lạnh ko? nên cho con nằm nơi mát con ít đỗ mồ hôi hơn se đỡ hơn á bạn. Thường qua 1 tuổi sẽ tự động hết á mom

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Mẹ thường xuyên tắm lá khổ qua, lá khế chua, lá vối chọn loại sạch sẽ ko có thuốc trừ sâu nha, tắm hàng ngày cho bé, cho bé mặc đồ thoáng mát nhé

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Cho bé ăn đồ mát, uống nhiều nước, và nước ép trái cây để bổ sung vitamin cho bé, làm mát từ bên trong đó, vì thân nhiệt bé nóng thì cũng dễ gây rôm sảy

2 tháng trước
Thích
Trả lời

mình hay tắm cho con nước mướp đắng và lá khế đun cũng đỡ đó mom

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rôm sảy là một vấn đề phổ biến ở trẻ nhỏ. Để giảm tình trạng rôm sảy cho bé, bạn có thể áp dụng một số phương pháp sau: 1. Tắm lá: Sử dụng nước tắm lá từ các loại lá như lá trầu không, lá tía tô, hoặc lá bạc hà. Lá trầu không có tác dụng kháng vi khuẩn và chống viêm, lá tía tô có tác dụng làm dịu da và giảm ngứa, lá bạc hà có tác dụng làm mát da. Trước khi sử dụng, hãy kiểm tra phản ứng dị ứng trên một vùng nhỏ da trước. 2. Sử dụng sản phẩm chăm sóc da phù hợp: Chọn sữa tắm và kem dưỡng da dành riêng cho trẻ em, không chứa các chất gây kích ứng da. Hạn chế sử dụng các sản phẩm có mùi hương mạnh hoặc chất tạo màu. 3. Giữ da khô ráo: Đảm bảo da bé luôn khô ráo bằng cách thay tã thường xuyên và sử dụng bột talc để hấp thụ độ ẩm. 4. Tránh sử dụng các chất kích ứng da: Hạn chế sử dụng các loại dầu gội, xà phòng, hoặc kem chống nắng có chứa hóa chất gây kích ứng da. 5. Đảm bảo vệ sinh da: Vệ sinh da bé hàng ngày bằng nước ấm và bông gòn mềm. Hạn chế sử dụng bông tắm hoặc khăn mặt có chất liệu cứng. 6. Điều chỉnh chế độ ăn uống: Đảm bảo bé có chế độ ăn uống cân đối và đủ nước để giúp da khỏe mạnh từ bên trong. Ngoài ra, nếu tình trạng rôm sảy của bé không cải thiện sau một thời gian dài hoặc có dấu hiệu nhiễm trùng, bạn nên tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn và điều trị thích hợp. Chúc bé yêu của bạn mau chóng hồi phục.
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo