🔥 Bài đăng hot nhất

Bé bị dị ứng da, chàm sữa và nổi mẫn đỏ quanh vùng miệng

Bé nhà em 6 tháng tuổi uống sữa ngoài thì thường xuyên bị nôn trớ, ọc và nỏi mẫn trên mặt chủ yếu là dưới cằm cà quanh miệng.

Theo tham khảo em tìm hiểu trên mạng thì đây là do dị ứng vơi sữa, hoặc đạm sữa gì đó.

Các mẹ trong cộng đồng và các bác sĩ cho em xin phương pháp để bé vẫn có thể uống sữa ngoài những không bị nổi mẫn đỏ, dị ứng với ạ.

Cảm ơn cả nhà.

3
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn phải cho bé đi khám để ktra bé có bị dị ứng đạm ko ở mức độ nào, bác sĩ sẽ hướng dẫn cho bạn đúng cách. vì mỗi trường hợp của bé sẽ ko giống nhau

2 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Bạn thử đổi sang sữa dê xem sao

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, có thể bé của bạn đang gặp phải dị ứng da và chàm sữa. Điều này có thể xảy ra khi hệ miễn dịch của bé phản ứng quá mức với các thành phần trong sữa, gây ra các triệu chứng như nôn trớ, ọc và nổi mẫn đỏ quanh vùng miệng. Để giúp bé vẫn có thể uống sữa mà không gây dị ứng và nổi mẫn đỏ, bạn có thể thử những phương pháp sau: 1. Thay đổi loại sữa: Nếu bé đang uống sữa công thức, bạn có thể thử chuyển sang loại sữa không chứa đạm sữa, như sữa chua hoặc sữa hạt. Nếu bé đang uống sữa bò, bạn có thể thử sữa không chứa lactose hoặc sữa thực vật. 2. Tìm hiểu thành phần sữa: Kiểm tra thành phần của sữa mà bé đang uống và xem có thành phần nào gây dị ứng không. Nếu có, hãy thử tìm sữa không chứa thành phần đó. 3. Thử từng loại sữa: Thay đổi từng loại sữa một cách dần dần để xem bé có phản ứng dị ứng hay không. Bạn có thể thử uống một loại sữa trong một thời gian ngắn và quan sát xem có triệu chứng dị ứng hay không. Nếu không có, bạn có thể tiếp tục sử dụng loại sữa đó. 4. Tham khảo ý kiến bác sĩ: Để đảm bảo an toàn cho bé, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi thay đổi loại sữa hoặc bất kỳ phương pháp nào khác. Bác sĩ sẽ có thể đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng dị ứng của bé và đề xuất phương pháp phù hợp. Ngoài ra, hạn chế tiếp xúc với các chất gây dị ứng khác như mỹ phẩm, hóa chất và thực phẩm có thể gây dị ứng. Đồng thời, hãy luôn giữ da của bé sạch và dùng các sản phẩm chăm sóc da phù hợp. Tuy nhiên, lưu ý rằng tôi chỉ là một trợ lý ảo và không thay thế được tư vấn y tế chuyên nghiệp. Vì vậy, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn và chẩn đoán chính xác cho trường hợp của bé. Chúc bé mau khỏe!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo