Mụn ở da mặt

Dạ bác sĩ cho e hỏi là mụn viêm, và thâm để lại thì xử lí như thế nào ạ

0
68
1 Bình luận

1 bình luận

Chào bạn Cẩm Tâm,

Về câu hỏi của bạn, Bác sĩ xin đưa ra câu trả lời như sau:

Đối với tình trạng mụn viêm, tùy theo mức độ mụn, số lượng và tính chất của mụn viêm mà bác sĩ có thể can thiệp các phương pháp như sau: thuốc uống (kháng sinh, kháng viêm, isotretinoin,...), thuốc thoa tại chỗ (retinoid, BPO, kháng sinh thoa tại chỗ, salicyclic acid,...), thủ thuật (mesotherapy, điện di tinh chất, thay da sinh học), các thiết bị công nghệ cao (IPL, ánh sáng LED sinh học, điện tím,...), các biện pháp chăm sóc da tại nhà và tại phòng khám.

Đối với tình trạng thâm mụn. Ngay tại nhà, bạn có thể sử dụng các sản phẩm giúp làm đều màu da và kích thích đổi mới tế bào như: vitamin C, niacinamide, AHA, BHA,... Cùng với đó, bạn phải quan tâm đến độ ẩm của da và việc sử dụng kem chống nắng hay các biện pháp chống nắng cơ học (nón rộng vành, khẩu trang, áo khoác,...) để bảo vệ da trước những tác hại của ánh nắng mặt trời.

Việc điều trị hồng ban sau mụn và thâm mụn có thể kéo dài rất lâu, dẫn đến khách hàng không đủ kiên nhẫn với các biện pháp tự chăm sóc da tại nhà nên rất nhiều khách hàng đã tìm đến các phòng khám chuyên khoa da liễu, các viện thẩm mỹ, các spa để can thiệp các thiết bị công nghệ cao (laser, IPL,...) và các thủ thuật da (thay da sinh học, mesotherapy, điện di tinh chất,...) để mang lại hiệu quả điều trị nhanh hơn. Bạn cũng có thể tham khảo phương án này nhé.

Nếu còn bất kỳ thắc mắc nào cần được giải đáp, bạn có thể tiếp tục đặt câu hỏi phía bên dưới. Cảm ơn bạn đã quan tâm và tương tác cùng Hello Bacsi.

Bác sĩ Thúy Bình tại Phòng khám chuyên khoa Da liễu Doctor Acnes

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Topics not found