🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Mình và ck đang mong muốn có e bé nhưng thả một thời gian rồi vẫn chưa có kết quả. Mong bác sĩ hướng dẫn hỗ trợ e cách giúp thụ thai ạ

11
55k
9 Bình luận

9 bình luận

Chào bạn,

Trước hết hai vợ chồng bạn cần khám sức khỏe sinh sản để chắc chắn rằng sức khỏe của cả hai bình thường. Khi sức khỏe của bạn đủ điều kiện, bạn có thể tham khảo một số cách như: Quan hệ ngày rụng trứng (ngày trước ngày hành kinh 14 ngày), quan hệ đều đặn 3-4 lần 1 tuần, không sử dụng biện pháp tránh thai. Bạn có thể quan hệ một số tư thế dễ thụ thai như các tư thế truyền thống. Một số thuốc có thể được bác sĩ chỉ định dựa vào nguyên nhân muộn có con của bạn.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc vợ chồng bạn sớm có em bé,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn có thể dùng phương pháp dùng que thử trứng. Kinh nghiệm của mình thì cứ thoải mái tinh thần sinh hoạt đều thôi. Chúc 2 vợ chồng sớm có em bé :D

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn thử dùng một quyển lịch bàn để đánh dấu ngày trứng rụng, rồi bạn dùng nhiệt độ đo cơ thể mấy ngày này để xem nhiệt độ thay đổi, Bạn sẽ có khả năng thụ thai cao nhất trong hai đến ba ngày trước khi nhiệt độ cơ thể của bạn tăng lên. Nhiệt độ sẽ tăng rất ít, thường tăng dưới 0,5°C..

Bạn thử theo cách này xem có hiệu quả không ha.

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Lê Ngọc Linh Đa

Đúng rồi á bạn, ví dụ chu kì kinh bạn đều 28 ngày thì tính từ ngày bắt đầu có kinh đến 14 ngày rồi bắt đầu bạn đo nhiệt độ, nếu hấy cơ thể tăng lên một chút so với mấy ngày này thì chắc là thời gian trứng rụng.

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Đỗ Hà

Canh nhiệt độ mấy ngày rụng trứng à b

2 năm trước
Thích
Trả lời

Hai bạn thử đổi tư thế quan hệ để tinh trùng dễ dàng vào sâu hơn để tăng khả năng mang thai, nếu chồng bạn có hút thuốc uống bia rượu thì cũng nên cai luôn, Và quan hệ trong thời kỳ trứng rụng nũa nha. Nếu có thể thì hãy đi canh trứng đi bạn, sẽ biết thời điểm trứng rụng vợ chồng sinh hoạt sẽ dễ mang thai hơn

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Helly V

Dạ có khi ck mình còn hút thuốc nên ảnh hưởng. Giờ mình bắt lão bỏ hẳn luôn

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình nha, Hai bạn quan hệ trong ngày rụng trứng với sau khi quan hệ xong thì bạn gác hai chân lên cao, bạn kê cái gối mỏng dưới mông á. Sác xuất tinh trùng đi vào sẽ nhiều hơn dễ dính hơn. Chia sẻ cùng bạn, chúc bạn sớm thành công.

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Hoàng Nhiên

Mình cảm ơn b ạ

2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo