🔥 Bài đăng hot nhất

Không tiêm ngừa trước mang thai ?

Bản thân em khi mang thai vì vỡ kế hoạch nên chưa tiêm phòng ung thư cổ tử cung , rubella và thủy đậu thì có ảnh hưởng tới con khi mang thai k ạ.?

14
55k
9 Bình luận

9 bình luận

đừng lo lắng quá, khám thai định kỳ là đc nè mom

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nếu bạn chưa kịp tiêm phòng HPV, rubella, thủy đậu trước khi mang thai, thì mẹ bầu sẽ không có kháng thể để phòng tránh nhiễm 3 loại virus trên. Khi đó mẹ bầu dễ bị nhiễm hơn, virus có thể qua hàng rào máu rau thai và gây hại cho thai nhi (dị tật, sẩy thai, sinh non,...). Tuy nhiên, nếu bạn phòng tránh tốt, tránh bị nhiễm bệnh thì bé hoàn toàn khỏe mạnh cho đến khi chào đời.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc mẹ và bé nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình mới sinh xong , trước sinh mình cũng không tiêm ngừa giống bạn . Trộm vía bé khoẻ mạnh đủ ngày đủ tháng sinh nhanh luôn mom . Mom cứ khám theo các thời điểm bác sĩ yêu cầu là được rồi .chúc mẹ con mom khoẻ mạnh , vượt cạn thành công nhé .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn nên thăm khám các mốc quang trọng và lamf các xét nghiệm sàn lọc cho yên tâm nhé . Trước bầu mình cũng không tiêm ngừa nhưng bé vẫn khoẻ mạnh , bạn cũng đừng quá lo lắng .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia tại Hello Bacsi. Chuyên gia sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ chuyên gia tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà nhiều sức khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cũng không tiêm phòng trước khi mang thai, trộm vía lúc mang bầu vẫn bình an sinh bé khỏe mạnh nè mom

2 năm trước
Thích
Trả lời

Nếu bạn lo lắng thì khi có tim thai bạn có thể làm nipt Chính xác nhất để kiểm tra hoặc chờ tới 12w bạn làm double test nhé . . Trước mình bầu 2 bé cũng k tiêm ngừa trước mang thai nhưng may mắn là 2 bé đều khoẻ mạnh .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn nên thăm khám thường xuyên, và đầy đủ các mốc khám thai định kỳ để bác sĩ có thể theo dõi và phát hiện sớm nếu có bất thường nè

2 năm trước
Thích
Trả lời

Lúc mình trước khi mang thai cũng k tiêm gì cả. Mom cứ khám đủ các mốc định kỳ là được nè. Đừng lo lắng quá

2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo