🔥 Bài đăng hot nhất

xuất hiện máu đông nhưng không có kinh

Dạ chào bác sĩ cho em xin hỏi là mấy hôm trước em có ra 1 cục máu đông cũng hơi to ạ và hôm nay em có chịu chứng đau lưng kèm đau bụng là sao v ạ

1
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Kinh nguyệt bình thường là máu loãng không đông, những ngày đầu thường có màu đỏ và sẫm dần vào các ngày tiếp theo. Kéo dài khoảng 3-5 ngày, có kèm theo các triệu chứng như đau bụng, đau lứng, thay đổi cảm xúc,... Trong một số trường hợp, kinh nguyệt có thể xuất hiện máu cục:

• Bệnh lí tại tử cung: u xơ tử cung, lạc nội mạc tử cung, adenomyosis, polyp tử cung,..
  • Rối loạn nội tiết tố: Mất cân bằng nội tiết estrogen và progesteron
  • Sẩy thai: Nếu bạn có quan hệ tình dục trước đó, sảy thai có thể gặp, tổ chức phôi thai giống 1 cục máu đông.

Vì vậy, bạn nên khám phụ khoa để được thăm khám, siêu âm và xét nghiệm cần thiết nhằm có đủ thông tin tư vấn chính xác cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Thường e thấy mấy đó sẽ không gây đau đớn á, nhma nếu có thì chị nên đến bệnh viện thăm khám thử xem có vấn đề gì không nhé chị ơi

1 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng bạn mô tả, có thể có một số nguyên nhân gây ra tình trạng này. Một số nguyên nhân có thể bao gồm: 1. Rối loạn kinh nguyệt: Có thể do các thay đổi hormone hoặc các vấn đề về tử cung hoặc buồng trứng. 2. Viêm nhiễm âm đạo: Có thể gây ra các triệu chứng như đau bụng, ra máu đông. 3. Sẩy thai: Nếu bạn có thai và gặp các triệu chứng này, có thể đề nghị bạn nên thăm khám ngay lập tức. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra liệu pháp phù hợp, bạn nên thăm khám bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Bác sĩ sẽ thăm khám, yêu cầu các xét nghiệm cần thiết và đưa ra chẩn đoán chính xác. Đừng ngần ngại thăm khám để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!