🔥 Bài đăng hot nhất

Cục máu đông

Chào bác sĩ

Cho em hỏi em bị buồng trứng đa nang nên chu kỳ kinh nguyệt không đều. Hôm qua tới kỳ, sáng máu kinh ra nhiều phải thay bvs liên tục, có khi mới thay nửa tiếng thì đã thấm tràn ướt quần ngoài. Tới tối em đau lưng dữ dội và đau bụng chuột rút thì sáng máu ọc ra nhiều ướt 1 bên đùi và ra cục máu đông như hình thì sau đó máu ra ít lại hẳn và có màu hồng nhạt hơn. Cho em hỏi cục máu đông đó là bình thường hay có phải túi thai không?

Em cảm ơn nhiều

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Cục máu đôngCục máu đông
1
41k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn,

Rối loạn nội tiết có thể dẫn đến máu cục máu đông bạn nhé. Tuy nhiên, nếu bạn có quan hệ tình dục trước đó, bạn cũng có thể có thai. Dấu hiệu ra máu cục ngoài do mất cân bằng nội tiết còn do nguyên nhân sẩy thai. Sẩy thai thường ra 1 khối máu đông, sẫm màu, trước đó bạn có chậm kinh, nghén. Ngược lại, máu đông do rối loạn nội tiết thường là nhiều cục máu đông nhỏ và thường không có triệu chứng nghén.

Ngoài ra sẩy thai còn có triệu chứng đau bụng dữ dội do co bớp tử cung. Sau sẩy thai, các triệu chứng đau, nghén biến mất, nồng độ beta HCG máu giảm.

Sẩy thai 3 tháng đầu thường không sót tổ chức thai, tuy nhiên vẫn có thể có nguy cơ sót rau, nhiễm trùng, bệnh u nguyên bào nuôi. Vì vậy, để an toàn, bạn nên khám phụ khoa để được siêu âm và xét nghiệm nhằm tư vấn đầy đủ cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

BS. Hoàng Công Hải

Em cảm ơn bác sĩ nhiều!!

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Nếu đã có kinh nguyệt thì làm sao lại có thai ạ, em nghĩ đây chỉ là cục máu đông bth thui ý, em thấy mỗi lần ra được cục máu đông như thế này là cơ thể mình sẽ cảm thấy khoẻ hơn á, nếu cảm thấy lo lắng quá chị có thể đến bệnh viện khám thử nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời
@Thảo Nguyên

Cảm ơn em. Tại chị bị chậm kinh nhưng do bình thường vẫn hay bị chậm nên ko để ý nhiều, tới lúc ra máu thì nghĩ có kinh nguyệt thôi. Nhưng mọi lần chị ra cục máu đông nhỏ và dễ nát hoặc sau đó sẽ thấm nhanh vào bvs, cũng ko bị đau bụng dữ dội như lần này. Và cục máu đông này nhìn nó cứ trơn láng và như được bọc lại bằng cái túi chứ ko phải là cục máu dễ nát như bình thường nên chị hơi lo. Ở bên chị đi bs họ chỉ bảo là có thể bị sảy quá sớm nên như 1 chu kỳ kinh nguyệt thôi và ko thăm khám gì hết, nhưng chị vẫn cứ lo lo nên muốn hỏi thăm thêm chút 😂

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!