🔥 Bài đăng hot nhất

chảy máu bất thường giữa chu kỳ

tôi 38 tuổi chưa sinh con lần nào, tôi thấy vào thời gian rụng trứng có hiện tượng ra máu lẫn dịch nhầy khoảng 1-2 ngày, sau đó dịch trong như những ngày rụng trứng, dịch trong kéo dài tầm 3-4 ngày tiếp theo. Liệu điều này có ảnh hưởng việc sinh con không? Tôi muốn hỏi hiện tượng này có bất thường không. Tôi nên làm các xét nghiệm nào và cần điều trị như thế nào mong bs giải đáp giúp

0
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn, chảy máu giữa chu kì kinh có rất nhiều nguyên nhân:

• Độ tuổi: Đối với những bạn gái mới lớn hoặc những phụ nữ tiền mãn kinh, chu kỳ kinh nguyệt có thể không ổn định do sự thay đổi hormone.
  • Thay đổi nồng độ hormone do thuốc tránh thai, đang mang thai, mãn kinh hoặc các yếu tố khác.
  • Căng thẳng, stress, tăng cân hoặc giảm cân quá nhanh, thay đổi chế độ ăn uống hoặc tập thể dục quá mức.
  • Viêm âm đạo, cổ tử cung hoặc tử cung.
  • Polyp, u xơ, u cổ tử cung, âm đạo.
  • Bệnh lý đông máu hoặc thuốc làm rối loạn đông máu.

Bạn nên đi khám sớm kiềm tra nguyên nhân chảy máu giữa chu kì kinh của mình là gì, mới xác định được nguyên nhân đó có ảnh hưởng đến khả năng thụ thai của mình hay không. Hiện tại, bạn đã 38 tuổi và chưa sinh con lần nào, thì bạn nên đi khám chuyên khoa hiếm muộn để được kiểm tra lẫn vợ và chồng để có biện pháp y khoa can thiệp kịp thời, tránh để quá lâu làm mất thời gian vàng.

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@ThS.BS. Lê Hữu Thắng

xin hỏi BS để kiểm tra có bị viêm âm đạo, cổ tử cung hay bị polyp tử cung hay ko thì cần làm những xét nghiệm hay siêu âm gì. Mong BS tư vấn giải đáp giúp

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng chảy máu bất thường giữa chu kỳ kinh nguyệt có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe. Tuy nhiên, không thể đưa ra chẩn đoán chính xác chỉ dựa trên mô tả của bạn. Để có câu trả lời chính xác và đầy đủ, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa phụ khoa. Bác sĩ có thể yêu cầu bạn làm một số xét nghiệm để đánh giá tình trạng sức khỏe của bạn, bao gồm xét nghiệm máu, siêu âm và xét nghiệm hormone. Dựa trên kết quả xét nghiệm và triệu chứng của bạn, bác sĩ sẽ đưa ra chẩn đoán và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp. Việc chảy máu bất thường có thể ảnh hưởng đến khả năng sinh con, tuy nhiên, điều này phụ thuộc vào nguyên nhân gây ra tình trạng này. Do đó, việc tìm hiểu nguyên nhân cụ thể và điều trị phù hợp sẽ giúp cải thiện khả năng sinh con của bạn. Tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
6 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!