🔥 Bài đăng hot nhất

Làm sao giảm đau, hạ sốt cho trẻ sau khi khi tiêm phòng?

Các bạn ơi cho mình hỏi: Con mình sau khi tiêm vaccine ngừa phế cầu khuẩn thì chiều tối cháu bị sốt và có hiện tượng đau mỏi đứng ko được vững do chân tiêm bị đau. Các bạn cho mình xin ý kiến gấp với! Cảm ơn nhiều!
21
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Bé sốt bao nhiêu độ vậy bạn? Hầu hết các tác dụng phụ của vacxin thường nhẹ và sẽ biến mất trong một vài ngày. Nếu bé bị sốt sau khi tiêm, bạn có thể cho trẻ dùng thuốc hoặc đưa đến gặp bác sĩ cho chắc nhé
2 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ chườm khăn ướt sạch, mát lên vùng da bé bị sưng. Điều này giúp giảm đau nhức xung quanh vùng được tiêm. Nếu tình trạng sưng đau không cải thiện trong vòng 24 giờ sau tiêm, mẹ nên đưa bé đến bác sĩ khám.
2 năm trước
Thích
Trả lời
mom hãy để con nghỉ ngơi trong phòng mát mẻ, thoải mái, đảm bảo cho con mặc đồ thoáng mát. Đồng thời phải theo dõi sát sao sau khi tiêm nếu thấy có hiện tượng lạ là cho bé vào bệnh viện khám ngay. Nhà mình bé 2t trước cũng đi tiêm phòng mũi tổng hơp nhắc lại, được 30 phút sau khi về nhà bị run, mình cho vào bệnh viện cấp cứu luôn (cũng là một dạng sốc thuốc), may mà nhanh nên không sao
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo