🔥 Bài đăng hot nhất

Bé hay bị nấc cụt nhiều có sao không?

Các mẹ ơi, cho em hỏi con em đã được 6 tháng rồi mà sao hay bị nấc cụt lắm. Giỡn hay cười nhiều là bị nấc cụt, uống nước thì không đỡ. Lúc bé 1-2 tháng tuổi bú mẹ xong cũng bị nấc. Nói chung là từ nhỏ đến giờ hay bị lắm. Không biết có mẹ nào bị như vậy không nhỉ? Các mẹ có biết như vậy là sao không hay có thiếu chất gì ạ?
Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
20
16k
5 Bình luận

5 bình luận

@vankhanhduong08Bé nhà em 2 tháng cũng hay nấc cụt. Đặc biệt sau khi đi vệ sinh hoặc nằm chơi 1 mình. Tiếng nấc rất lớn và lâu. K biết nên làm gì để giảm nấc ạ
2 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ lưu ý đừng hù hay dọa con, tội bé lắm. Bé nấc cụt một lát rồi hết thì không sao mà bé nấc liên tục nhiều giờ nên cho đi khám mẹ ạ
2 năm trước
Thích
Trả lời
bạn có thể cho một ít đường vào dưới lưỡi của bé để ngăn cơn nấc cụt hoặc đặt con ngồi thẳng rồi nhẹ nhàng xoa lưng theo hình vòng tròn.
2 năm trước
Thích
Trả lời
Sau khi bé bú xong, bạn nên ẵm bé và vỗ nhè lưng bé, khi nghe bé ợ thì sẽ đỡ bị nấc cục. Nếu bé hay nấc cục mỗi khi cười giỡn nhiều có thể là do bé nuốt nhiều không khí quá ạ.
2 năm trước
Thích
Trả lời
@vankhanhduong08Bé nhà em 2 tháng cũng hay nấc cụt. Đặc biệt sau khi đi vệ sinh hoặc nằm chơi 1 mình. Tiếng nấc rất lớn và lâu. K biết nên làm gì để giảm nấc ạ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo